UA-35385725-1 UA-35385725-1

‘కూ’ యాప్‌లో స్పెష‌ల్ ఏంటో మీకు తెలుసా?

‘కూ’ యాప్‌లో స్పెష‌ల్ ఏంటో మీకు తెలుసా?

Koo యొక్క ప్రత్యేక లక్షణాలు స్థానిక వినియోగదారులను ఆకర్షించడంలో సహాయపడుతున్నాయి

భాషా వైవిధ్యం కలిగిన భారతదేశంలో, ఇంటర్నెట్‌లో స్థానిక భాషలో వ్యక్తీకరించడం ఒక ముఖ్యమైన లక్షణం

‘కూ’ యాప్‌లో స్పెష‌ల్ ఏంటో మీకు తెలుసా? భారతీయుల ప్రత్యేక లక్షణం ఏమిటంటే, వారు నాణ్యతలో అత్యుత్తమమైనప్పటికీ తక్కువ ధరలో ఉండే వస్తువులను ఇష్టపడతారు. గత 15 ఏళ్లలో భారతదేశం యొక్క సోషల్ మీడియా ల్యాండ్‌స్కేప్‌ను మనం పరిశీలిస్తే, అది చాలా మార్పుకు గురైంది. అనేక ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు ప్రత్యేక ఫీచర్లను అందించడం ద్వారా తమ ఉనికిని సంపాదించుకున్నాయి, మరికొన్ని అదృశ్యమయ్యాయి. భారతదేశం యొక్క మొట్టమొదటి బహుళ-భాషా మైక్రో-బ్లాగింగ్ ప్లాట్‌ఫారమ్ అయినందున, గత రెండు సంవత్సరాలలో కూ యొక్క ఆవిర్భావం చాలా ముఖ్యమైనది. భారతదేశం వంటి వైవిధ్యభరితమైన దేశానికి వివిధ భాషలను కలిగి ఉన్న వేదిక అవసరం. తక్కువ వ్యవధిలో, ‘కూ’ తన వినియోగదారులకు అద్భుతమైన ఫీచర్లను అందించడం ద్వారా గొప్ప పురోగతిని సాధించింది. వాటి గురించి తెలుసుకోవాల్సిన అవసరం ఎంతైనా ఉంది

టాక్ టు టైప్

‘కూ’ యొక్క ‘టాక్ టు టైప్’ ఫీచర్ అద్భుతమైనది, ఇది వినియోగదారులు తమ అభిప్రాయాలను టైప్ చేయకుండానే పోస్ట్ చేయడానికి వీలు కల్పిస్తుంది. ‘కూ’ యాప్‌లో, మీరు ‘కొత్త పోస్ట్(+ కూ)’ ట్యాబ్‌పై క్లిక్ చేస్తే, వ్యక్తిగతంగా మాట్లాడే లోగో ద్వారా సూచించబడే బటన్ ఉంటుంది. మీరు దానిపై క్లిక్ చేస్తే, మీరు ఏమి పోస్ట్ చేయాలనుకుంటున్నారో చెప్పవచ్చు మరియు స్క్రీన్‌పై పదాలు టైప్ చేయబడతాయి. కీబోర్డ్ ఉపయోగించకుండానే ఇవన్నీ చేయవచ్చు. ఈ సదుపాయం 10 భారతీయ భాషలలో అందుబాటులో ఉంది మరియు ప్రజలు తమకు నచ్చిన భాషలో తమ భావాలను వ్యక్తీకరించేలా చేయడమే దీని లక్ష్యం.

 ‘కూ’ అనేది ప్రపంచంలోనే మొదటి సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫారమ్, ఇది ‘టాక్ టు టైప్’ ఫీచర్‌ను ఉపయోగిస్తోంది, అది కూడా 10 విభిన్న భాషలలో. తమ తమ ప్రాంతాల భాషలో తమ భావాలను వ్యక్తీకరించడానికి మరింత సౌకర్యవంతంగా ఉండే మిలియన్ల మంది వినియోగదారులకు ఇది ఉపయోగపడుతుంది. కొంతమంది వినియోగదారులు టైప్ చేయడానికి పెద్దగా ఆసక్తి చూపరు, ఈ ఫీచర్ వారు కోరుకున్న విధంగా తమను తాము వ్యక్తీకరించడానికి వారికి అధికారం ఇస్తుంది.

బహుభాషా కూ (MLK)’ ఫీచర్

‘కూ’ ప్రజలు తమ ఆలోచనలను తమకు నచ్చిన భాషలో పోస్ట్ చేయడానికి వీలు కల్పిస్తున్నప్పటికీ, ఒక భాషలో వ్యక్తీకరించబడిన మంచి ఆలోచనను ఇతర భాషల ప్రజలకు మరియు సంఘాలకు తీసుకెళ్లడం కూడా చాలా ముఖ్యం. దీన్ని దృష్టిలో ఉంచుకుని, ‘కూ’ తన MLK ఫీచర్‌ను ఆవిష్కరించింది. ఈ ఫీచర్ ఏదైనా భాషలో పోస్ట్ చేసిన సందేశాన్ని 9 ఇతర భాషలకు అనువదిస్తుంది. గమనించదగ్గ విషయం ఏమిటంటే, అనువాదం మూల భాషలో వ్యక్తీకరించబడిన ప్రధాన భావాలను నిలుపుకుంది. ఇది వారి ఆలోచనలను వారికి నచ్చిన భాషలో వ్యక్తీకరించే వ్యక్తులకు చేరువను పెంచుతుంది, కానీ అనువాదం కారణంగా వారి సందేశం ఇతర భాషలను ఇష్టపడే వారికి చేరుతుంది.

Koo తన వినియోగదారులకు ఈ ప్రత్యేక ఫీచర్‌ను అందించిన ప్రపంచంలోనే మొట్టమొదటి సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫారమ్.

లైవ్ వీడియో

‘కూ’ యాప్ యొక్క ‘లైవ్ వీడియో’ ఫీచర్ వినియోగదారులకు ఎక్కడైనా చిన్న వీడియోలను రికార్డ్ చేయడానికి మరియు సృష్టించడానికి మరియు వారి అనుచరులతో నేరుగా భాగస్వామ్యం చేయడానికి అధికారం ఇస్తుంది. విజువల్స్ వారి సందేశం యొక్క ప్రభావాన్ని పెంచుతాయి కాబట్టి వినియోగదారులు వీడియోల ద్వారా హృదయపూర్వక సందేశాలను పంపవచ్చు.

ఎక్స్‌క్లూజివ్ కూ

‘కూ’ యొక్క ‘ప్రత్యేకమైన’ ఫీచర్ వినియోగదారులకు దానిని ప్రముఖంగా ప్రదర్శించడానికి అవకాశం ఇస్తుంది. అయితే, వారు (యూజర్లు) ‘ప్రత్యేకమైన’ ట్యాబ్‌లో పోస్ట్ చేస్తున్న కంటెంట్ ఇంతకు ముందు ఏ సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫారమ్‌లోనూ షేర్ చేయబడలేదని నిర్ధారించుకోవాలి. ‘ఎక్స్‌క్లూజివ్’ ట్యాబ్ దాని కింద షేర్ చేయబడిన కంటెంట్ అసలైనది మాత్రమే కాదు, మరే ఇతర ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో పోస్ట్ చేయబడలేదు అని సూచిస్తుంది. ప్రజలు ఒరిజినల్ కంటెంట్‌ను ఇష్టపడతారు కాబట్టి ఇది వారికి మరింత ట్రాక్షన్ మరియు అనుచరులను పొందడంలో సహాయపడుతుంది.

వ్యక్తిగత చాటింగ్

‘కూ’ యొక్క మరొక క్రాకర్‌జాక్ ఫీచర్ ఏమిటంటే ఇది వినియోగదారులు మరియు వారి అనుచరుల మధ్య చాటింగ్‌ను అనుమతిస్తుంది. ఫీచర్ యొక్క ప్రత్యేకత ఏమిటంటే ఈ చాటింగ్ ప్రైవేట్‌గా ఉంటుంది. చాట్‌ని ప్రారంభించడానికి, అనుచరులు వినియోగదారు నుండి అనుమతి పొందాలి. మెసేజ్ బాక్స్‌లో యూజర్ సమ్మతి ఇచ్చినప్పుడు, వారు చాట్ చేయడం ప్రారంభించవచ్చు. ఒక వినియోగదారు ఎవరైనా అనుచరులతో లేదా తెలియని వారితో పరస్పర చర్య చేయకూడదనుకుంటే, అతను/ఆమె చాటింగ్ అభ్యర్థనను తిరస్కరించవచ్చు. వినియోగదారులు ఎవరితో ఇంటరాక్ట్ అవ్వాలనుకుంటున్నారో నిర్ణయించుకునే అవకాశం ఉందని ఇది నిర్ధారిస్తుంది.

డైరెక్ట్ ట్రెండింగ్ మెసేజ్

ఇది అద్భుతమైన ‘కూ’ యాప్‌లోని మరో ప్రత్యేక లక్షణం. యాప్‌లో ట్రెండింగ్‌లో ఉన్న హ్యాష్‌ట్యాగ్ గురించి సందేశాన్ని పంపడానికి ఇది ఉపయోగించబడుతుంది. ఈ ఫీచర్‌ని ఉపయోగించడానికి, వినియోగదారులు అన్ని ట్రెండింగ్ హ్యాష్‌ట్యాగ్‌ల ముందు అందుబాటులో ఉన్న ‘+’ బటన్‌పై క్లిక్ చేయాలి. హ్యాష్‌ట్యాగ్‌ని ఎంచుకుని, ‘+’ బటన్‌పై క్లిక్ చేసిన తర్వాత, వినియోగదారులు అనువాదం గురించి చింతించకుండా హ్యాష్‌ట్యాగ్‌కు సంబంధించిన సందేశాన్ని తమకు నచ్చిన భాషలో పోస్ట్ చేయవచ్చు.

టాప్ టాపిక్

‘కూ’లోని ‘టాపిక్’ విభాగం పూర్తిగా భిన్నమైనది మరియు అద్భుతమైనది. ‘కూ’లో ‘టాపిక్’ టాప్ సెక్షన్ అని చెప్పడంలో అతిశయోక్తి ఉండదు. ‘కూ’ హోమ్ పేజీ ఎగువన ‘టాపిక్’ చిహ్నం ఉంది. దానిపై క్లిక్ చేయడం ద్వారా, వినియోగదారులు అన్ని ప్రస్తుత టాప్ టాపిక్‌లను చూడగలరు మరియు వాటిలో దేనినైనా అనుసరించడానికి వారికి ఎంపిక ఉంటుంది. వినియోగదారుల మధ్య ‘కూ’పై చర్చకు దారితీసే అంశాలన్నీ ఈ విభాగం కింద ఉన్నాయి. వినియోగదారు క్రిందికి స్క్రోల్ చేస్తే, అతను అంశాల వర్గాలను కూడా చూడగలడు. రోజులో జరిగిన చర్చలన్నీ ఇక్కడ చూడొచ్చు.

యూనిక్ లైక్ బటన్

ఈ బహుభాషా ప్లాట్‌ఫారమ్‌లోని ప్రతి పోస్ట్‌కు ప్రత్యేకమైన ‘లైక్’ బటన్ ఉంటుంది. ఇతర సామాజిక ప్లాట్‌ఫారమ్‌ల మాదిరిగా కాకుండా, ఈ ‘లైక్’ బటన్ బ్లింక్ అవుతుంది మరియు మరింత స్పష్టంగా కనిపిస్తుంది. కొత్త వినియోగదారుల దృష్టిని ఆకర్షించడం మరియు పోస్ట్‌ల ఎంగేజ్‌మెంట్‌ను పెంచడం దీని వెనుక కారణం. వినియోగదారులు నిర్దిష్ట పోస్ట్‌ను ఇష్టపడినప్పుడు, అది ఎక్కువ ట్రాక్షన్ మరియు శ్రద్ధను పొందుతుంది.

చాట్ రూమ్

యాప్ వినియోగదారులకు ‘చాట్ రూమ్’ ఎంపికను కూడా అందిస్తుంది. మీరు యాప్ హోమ్ పేజీలో క్రిందికి స్క్రోల్ చేస్తే ఈ ఎంపిక కనిపిస్తుంది. ఒక వినియోగదారు ఈ ఎంపికను ఎంచుకుంటే, ప్రస్తుతం చర్చించబడుతున్న అన్ని హాట్ టాపిక్‌లు అతని/ఆమె ముందు కనిపిస్తాయి. అప్పుడు ఒక వినియోగదారు ఇతర వినియోగదారులతో అంశంపై అతని/ఆమె అభిప్రాయాలను చర్చించవచ్చు లేదా పంచుకోవచ్చు. ఈ ఫీచర్ యొక్క గొప్ప నాణ్యత ఏమిటంటే వినియోగదారులు తమకు ఇష్టమైన విషయాలను ఇతర వినియోగదారులతో చర్చించగలరు. (Story: ‘కూ’ యాప్‌లో స్పెష‌ల్ ఏంటో మీకు తెలుసా?)

See Also: మార్కెట్‌లోకి కొత్త బ్రాందీ గుడ్‌మ్యాన్‌!

డిజిటల్‌ సంచలనం : ప్రపంచంలోనే తొలి మెటావర్స్‌ పెళ్లి!

మహిళకు నూతన జీవితాన్ని అందించిన వైద్యులు

ఇనార్బిట్‌ దుర్గం చెరువు రన్‌కు భారీ స్పందన
 

Related Articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Weather

5,647SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_img

Latest Articles

error: Content is protected !!
కావ్య లేటెస్ట్ హాట్ పిక్స్‌!
UA-35385725-1