UA-35385725-1 UA-35385725-1

డిజిటల్‌ సంచలనం : ప్రపంచంలోనే తొలి మెటావర్స్‌ పెళ్లి!

డిజిటల్‌ సంచలనం : ప్రపంచంలోనే తొలి మెటావర్స్‌ పెళ్లి!
రిసెప్షన్‌ను హోస్ట్‌ చేసిన తమిళనాడు జంట

చెన్నై : డిజిటల్‌ సంచలనం : ప్రపంచంలోనే తొలి మెటావర్స్‌ పెళ్లి! తమిళనాడులోని కృష్ణగిరి జిల్లా అంశెట్టి తాలూకా శివలింగపురం గ్రామంలో జరిగిన రిసెప్షన్‌లో నూతన వధూవరులు ప్రపంచ ఖ్యాతి గడిరచారు. బ్లాక్‌చెయిన్‌, ఎన్‌ఎఫ్‌టీలు, క్రిప్టో కరెన్సీల లావాదేవీల్లో పనిచేస్తున్న దినేష్‌ ఆసియాలో తనది మొదటి మెటావర్స్‌ వివాహం అని ప్రకటించాడు. నాకు ఫిబ్రవరి 2022లో వివాహం జరిగింది. వధువు పేరు జనగానందిని. మహమ్మారి కారణంగా అతిథులను పరిమితం చేసినందున, ఫిబ్రవరి 6న మెటావర్స్‌ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో నా రిసెప్షన్‌ని నిర్వహించాలని ప్లాన్‌ చేశాను అని అతను చెప్తున్నాడు. ఈ మెటావర్స్‌ మ్యారేజీ అంటే అర్థం కావడం కాస్త కష్టమే. కాకపోతే, ఐటీ విద్యార్థులకు, నిపుణులకు ఇది సులువుగా అర్థమవుతుంది. మెటావర్స్‌ మ్యారేజీ అంటే ఒక విధంగా బొమ్మల పెళ్లి అని చెప్పుకోవచ్చు. కాకపోతే మనుషులకు బదులుగా వారి రూపాలను డిజిటలైజ్‌ చేసి పెళ్లిచేస్తారు. ఇదంతా ఆన్‌లైన్‌ లైవ్‌లో జరుగుతుంది.
హ్యారీ పోటర్‌ నుండి హాగ్వార్ట్స్‌ థీమ్‌ను వారి రిసెప్షన్‌ కోసం ఈ జంట ఎంపిక చేసుకున్నారు. చెన్నై నుండి మెటావర్స్‌లో సంగీత కచేరీ జరిగింది. ఈ కార్యక్రమంలో రిసెప్షన్‌కు హాజరైన దాదాపు 200 మంది అతిథులు వారి ఇళ్లలో ఆహారాన్ని స్వీకరించారు. అద్వితీయమైన మెటావర్స్‌ వివాహ రిసెప్షన్‌ ఆసియాలో మొట్టమొదటిసారిగా జరిగింది. ఈ పెళ్లి పెద్ద హిట్‌ అయ్యిందని దినేష్‌, జనగానందిని కోసం వర్చువల్‌ ప్లాట్‌ఫారమ్‌ను రూపొందించిన శ్రీపెరంబుదూర్‌ ఆధారిత సమాచార సాంకేతిక సంస్థ టర్డీవెర్స్‌ సీఈవో వినేష్‌ సెల్వరాజ్‌ పేర్కొన్నారు. ప్రాజెక్ట్‌ని పూర్తి చేయడానికి మా 12 మంది సభ్యుల బృందానికి జనవరి 3 నుండి దాదాపు నెల పట్టిందని విఘ్నేష్‌ తెలిపారు. మెటావర్స్‌ 3.0 టెక్నాలజీ ప్రజలపై విపరీతమైన ప్రభావాన్ని చూపుతుందని ఆయన చెప్పారు. ఈ విశిష్ట కార్యక్రమం భారతదేశంలోని వివిధ ప్రాంతాల నుండి, విదేశాల నుండి విఘ్నేష్‌ 60 ఆర్డర్‌లను పొందారు. ప్రస్తుతం అతను ఈ ఫిబ్రవరి 14న చెన్నైలోని మెటావర్స్‌ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో వాలెంటైన్స్‌ డే వేడుకలను నిర్వహించడానికి సిద్ధంగా ఉన్నాడు. ప్రేమికులు ఈ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో బహుమతులు మార్చుకోవచ్చు అని కూడా అతను చెప్పారు. ‘‘టర్డీవర్స్‌ గత ఏప్రిల్‌లో మరణించిన వధువు చివరి తండ్రి అవతారాలతో పాటు అతిథులు, వధువు, వరుడి అవతార్‌లను సృష్టించింది. దినేష్‌ కోరినట్లు మేము అతని మామగారి 3డీ అవతార్‌ని సృష్టించాం. భారతదేశంతోపాటు విదేశాలలో ఇలాంటి సంఘటనలకు పెద్ద స్కోప్‌ ఉంది’’ అని విఘ్నేష్‌ చెప్పారు. క్రిప్టో ఎక్స్ఛేంజ్‌ అయిన కాయిన్‌స్విచ్‌ క్యూబర్‌ మద్దతుతో ఈ రిసెప్షన్‌ జరిగింది.
మెటావర్స్‌ వర్చువల్‌ ప్రపంచంలో వ్యక్తులు పరస్పరం సంభాషించుకోవచ్చు. సమావేశాలు నిర్వహించ్చుకోవచ్చు. ఇప్పుడు భూమిని కొనుగోలు, అమ్మకాలు చేయవచ్చు. సహజంగానే ఈ మెటావర్స్‌ సాంకేతిక పరిజ్ఞానం సైన్స్‌ ఫిక్షన్‌ సినిమాల్లో భారీ విజయాన్ని సాధించింది.
ది మ్యాట్రిక్స్‌ సినిమా చూసేవుంటారు. ఇదొక కంప్యూటర్‌ ప్రోగ్రామర్‌ కథ. స్వోర్డ్‌ ఆర్ట్‌ ఆన్‌లైన్‌ ప్రసిద్ధ యానిమే సిరీస్‌. ఈ మూవీలు మెటావర్స్‌ సాంకేతికతను మలచాయి. గత సంవత్సరం నవంబర్‌లో, ప్రముఖ నటుడు కమల్‌ హాసన్‌ గేమ్‌ ఆధారిత మెటావర్స్‌లోకి ప్రవేశించిన మొదటి నటుడిగా మారడానికి కొత్త వర్చువల్‌ అవతార్‌ ప్రణాళికలను ఆవిష్కరించారు. (Story: డిజిటల్‌ సంచలనం : ప్రపంచంలోనే తొలి మెటావర్స్‌ పెళ్లి!)

See Also: వ‌ర్క్ ఫ్ర‌మ్ హోమ్‌కు బైబై

Related Articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Weather

5,647SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_img

Latest Articles

error: Content is protected !!
కావ్య లేటెస్ట్ హాట్ పిక్స్‌!
UA-35385725-1