వండర్లా 42% ఆదాయ వృద్ధి
హైదరాబాద్: భారతదేశపు అతిపెద్ద అమ్యూజ్మెంట్ పార్క్ చైన్ అయిన వండర్లా హాలిడేస్ లిమిటెడ్, సెప్టెంబర్ 30, 2026తో ముగిసిన రెండవ త్రైమాసికం, అర్ధ సంవత్సరానికి సంబంధించిన తన ఆర్థిక ఫలితాలను సోమవారం ప్రకటించింది. చెన్నైలో సామర్థ్యాన్ని పెంచడం, ఇప్పటికే ఉన్న పార్కులలో వృద్ధి, అలాగే బెంగళూరులోని ప్రీమియం రిసార్ట్లైన ‘ది ఐల్ బై వండర్లా’ మరియు ‘టెర్రియా బై వండర్లా’ల వృద్ధి కారణంగా ఇది అత్యుత్తమ రెండవ త్రైమాసిక పనితీరును నమోదు చేసింది. ఈ బలమైన పనితీరు, డిమాండ్ను పెంచడానికి చేపట్టిన పటిష్టమైన అమ్మకాలు, మార్కెటింగ్ చర్యలను, అలాగే ప్రపంచ స్థాయి అనుభవాలను అందించడంలో కనబరిచిన కార్యాచరణ నైపుణ్యాన్ని ప్రతిబింబిస్తుంది. ఈ త్రైమాసికంలో వరుసగా 7.25 లక్షల మంది సందర్శకులు, రూ. 12,568 లక్షల మొత్తం ఆదాయం నమోదైంది. పార్కుల వారీగా సందర్శకుల సంఖ్య చూస్తే, బెంగళూరు 2.13 లక్షలు, కొచ్చి 2.02 లక్షలు, హైదరాబాద్ 0.99 లక్షలు, భువనేశ్వర్ 0.20 లక్షలు, చెన్నై 1.90 లక్షలు వచ్చారు. మొత్తం ఆదాయం రూ. 12,568 లక్షలు వచ్చింది. గతేడాదితో పోలిస్తే ఇది 42% వృద్ధి. ఈ త్రైమాసికానికి ఈబీఐటీడీఏ రూ. 3,011 లక్షలుగా నమోదైంది, గతేడాదితో పోలిస్తే 90% వృద్ధి సాధించింది. ప్రస్తుత పార్కులు (బెంగళూరు, కొచ్చి, హైదరాబాద్, భువనేశ్వర్) గతేడాదితో పోలిస్తే సుమారు 8% ఆదాయ వృద్ధిని సాధించాయి. సందర్శకుల సంఖ్యలో 6% వృద్ధి, ఏఆర్పీయూలో 2% వృద్ధి దీనికి దోహదపడ్డాయి. ఈ అర్ధ సంవత్సరంలో మొత్తం 19.50 లక్షల మంది సందర్శకులు రాగా, రూ. 37,778 లక్షల ఆదాయం నమోదైంది. (Story: వండర్లా 42% ఆదాయ వృద్ధి)
Quarterly Highlights
-
Recorded footfalls of 7.25 lakhs and total income of Rs. 12,568 lakhs respectively during the quarter.
-
Park wise footfalls: Bengaluru 2.13 lakhs, Kochi 2.02 lakhs, Hyderabad 0.99 lakhs, Bhubaneswar 0.20 lakhs and Chennai 1.90 lakhs.
-
Total income stood at Rs. 12,568 lakhs, up by 42% YoY.
-
EBITDA for the quarter stood at Rs. 3,011 lakhs, up by 90% YoY
-
Existing parks (Bengaluru, Kochi, Hyderabad and Bhubaneswar) delivered revenue growth of approximately 8% YoY, driven by 6% growth in footfalls and 2% growth in ARPU.
-
Chennai Park, in its third quarter of operations, contributed Rs. 28 crore in revenue on footfall of 1.90 lakhs.
Six Months Highlights
-
Recorded footfalls of 19.50 lakhs and total income of Rs. 37,778 lakhs respectively during the half year.
-
Park wise footfalls: Bengaluru 5.56 lakhs, Kochi 4.53 lakhs, Hyderabad 3.90 lakhs, Bhubaneswar 1.20 lakhs and Chennai 4.32 lakhs.
-
Total income stood at Rs. 37,778 lakhs, up by 39% YoY.
-
EBITDA for the half year stood at Rs. 15,210 lakhs, up by 47% YoY.
-
Existing parks (Bengaluru, Kochi, Hyderabad and Bhubaneswar) delivered revenue growth of approximately 13% YoY, driven by 7% growth in footfalls and 6% growth in ARPU.
-
Chennai Park, in its first six months of operations in FY27, contributed Rs. 73 crore in revenue on footfall of 4.32 lakhs during the half year.
-
Top Stories You Can See
- అందం మీ సొంతం: సహజ నిగారింపుకు 6 పోషకాలు!
- బాదం పప్పులు తింటే శరీరంలో వేడి పెరుగుతుందా?
- మీరు..36 నెలల్లో లక్షాధికారి అవ్వాలా?
- వింతైన రూపం..ఈ చెట్టుకు సొంతం!
- దొంగలు పారిపోయారని జైలునే మూసేశారు!
- ఆ చేప కన్పిస్తే…సునామీనే!
- ఒకే ఆసుపత్రిలో 11 మంది స్టాఫ్ ఒకేసారి గర్భం దాల్చారు!
-
మల్లెపూలతో తెల్లార్లూ…!

